–––•[~• Reborn-10th •~]•–––
Webmaster "ดีครับทุกคน ถึงผู้มาเยือนและสมาชิก

รักการ์ตูน สมัครและโปรโมทเว็บ

เลยครับ" จาก Tsuna

Join the forum, it's quick and easy

Webmaster "ดีครับทุกคน ถึงผู้มาเยือนและสมาชิก

รักการ์ตูน สมัครและโปรโมทเว็บ

เลยครับ" จาก Tsuna
Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.

[SF] 6927 แด่เธอ...ที่รัก

3 posters

Go down

คุณรู้สึกยังไงกับเรื่องสั้นเรื่องนี้ขอรับ!??

[SF] 6927 แด่เธอ...ที่รัก Vote_lcap100%[SF] 6927 แด่เธอ...ที่รัก Vote_rcap 100% 
[ 2 ]
[SF] 6927 แด่เธอ...ที่รัก Vote_lcap0%[SF] 6927 แด่เธอ...ที่รัก Vote_rcap 0% 
[ 0 ]
[SF] 6927 แด่เธอ...ที่รัก Vote_lcap0%[SF] 6927 แด่เธอ...ที่รัก Vote_rcap 0% 
[ 0 ]
[ 0 ]
[ 0 ]
[ 0 ]
[ 0 ]
[ 0 ]
[ 0 ]
[ 0 ]

คะแนนทั้งหมด : 2

[SF] 6927 แด่เธอ...ที่รัก Empty [SF] 6927 แด่เธอ...ที่รัก

ตั้งหัวข้อ by TEMPest@ Sat 28 Jan 2012, 00:30

...แด่เธอที่รัก...ฉบับมุคุโร่ x สึนะโยชิ...6927...

--::--::--::--::--::--::--::--::--::--::--::--::--::--::--::--::--::--::--::--::--::--::--::--::--::--::--::--::--::--::--

เหลือเพียงความรัก ที่ไม่มีเธอแล้ว
คิดถึงเธอ มากมายเท่าไหร่ ก็ไม่มีวันได้พบเจอ
กลับมีเหลือเพียงตัวฉัน กับใจที่มันแทบสลาย

วันเวลามันผ่านไปนานแค่ไหนแล้วนะนับตั้งแต่ที่คุณถูกจับตัวไป ทั้งๆที่ผมควรจะจดจำเรื่องที่เคยถูกคุณทำร้าย แต่ภายในใจของผมกลับเลือกที่จะจดจำแต่ความทรงจำอันแสนสวยงามระหว่างคุณกับผมเท่านั้น ทำไมกันนะ...ผมมักจะถามตัวเองบ่อยๆด้วยประโยคนี้...ทำไมผมถึงลืมคุณไม่ได้ ทำไมผมต้องคิดถึงคุณ ทำไมผมถึงตัดคุณออกไปจากใจไม่ได้เสียที...

เธอทนทุกข์ใจ ทรมานและต้องอ้างว้าง
ปวดร้าวมากเท่าไร ฉันไม่เคยรู้เลย
เธอซ่อนน้ำตา ไว้ข้างในไม่ให้ใครเห็น
เธอเข้มแข็งอย่างนั้น ทั้งหมดเพื่อฉัน

ทั้งๆที่คุณต้องถูกขังอยู่ในคุกมืดนั่นตลอดกาลแท้ๆ...แต่คุณกลับเลือกที่จะทำเพื่อช่วยเหลือเพื่อนของคุณ ทั้งๆที่คุณเกลียดมาเฟียมากมายขนาดนั้น...แต่คุณกลับเลือกที่จะช่วยเหลือผม...ช่วยเหลือวองโกเล่ ถึงแม้คุณจะพยายามปฏิเสธว่าคุณทำไปเพราะเป้าคนยของคุณ แต่ถึงยังไงความรู้สึกที่แท้จริงของคุณนั้นผมก็เข้าใจดี...ว่าที่คุณทำไปทั้งหมดนั่น...มันเพราะอะไร

ฉันเพิ่งได้รับรู้ความจริงที่เป็น ที่เธอแอบเก็บไว้
ฉันเพิ่งรู้เมื่อวันที่เธอจากไป มันสายไป

แต่มันก็สายไป...สายไปมากแล้วจริงๆ ถึงแม้ว่าผมจะรู้ความจริง แต่ผมก็ช่วยอะไรคุณไม่ได้ ผมได้แต่โทษตัวเอง เพราะผมอ่อนแอเกินไป เพราะผมมันขี้ขลาดเกินไป แค่จะช่วยคนที่ตัวเองรัก...ก็ยังทำไม่ได้

ฉันไม่เคยลืม สัมผัสนั้นที่เธอกอดฉัน
และพูดว่ารักกัน เท่าชีวิตของเธอ
ฉันจำได้ดี คำสุดท้ายที่ฉันได้ยิน
คือพรุ่งนี้เจอกัน เราจะเจอกัน

ในคืนนั้น...คืนสุดท้ายที่เราอยู่ด้วยกัน...คืนที่คุณทำให้ผมมีความสุข ผมจำได้ดี...ประโยคที่คุณบอกผมว่าคุณรักผม คุณรู้มั้ยว่าผมดีใจแค่ไหน และประโยคสุดท้ายที่คุณพูดกับผมก่อนที่ผมจะเข้าสู่ห้วงนิทรา...ที่คุณบอกว่าพรุ่งนี้เราจะเริ่มต้นกันใหม่...ใช้ชีวิตอย่างเด็กธรรมดา คุณรู้มั้ยว่าผมมีความหวังแค่ไหน...ผมหวังให้คำๆนั้นมันเป็นจริง

ฉันเพิ่งรู้ว่ามันคือคำร่ำลา ที่เธอให้กับฉัน
และพรุ่งนี้ที่เธอสัญญาต่อกัน มันไม่มี

แต่เมื่อผมลืมตาตื่นขึ้นมา กลับพบเพียงความว่างเปล่า ไม่มีคุณอยู่ข้างๆอีกต่อไปแล้ว ไม่มีอีกแล้วคุณที่เป็นดั่งสายหมอกคนนั้น ผมเพิ่งรู้ตัวว่าประโยคที่คุณบอกผมนั้น...มันคือคำบอกลา ...คำบอกลาที่ผมไม่ต้องการฟัง

เหลือเพียงความรัก ที่ไม่มีเธอแล้ว
คิดถึงเธอมากมายเท่าไหร่ ก็ไม่มีวันได้พบเจอ
กลับมีเหลือเพียงตัวฉัน กับใจที่มันแทบสลาย
ใช้ชีวิตทุกวันที่มี เพื่อคิดถึงเธอตลอดไป

สุดท้ายก็เหลือผมเพียงตัวคนเดียว...ความทรงจำมากมายของสองเราหลั่งไหลเข้ามาในหัวของผมไม่ขาดสาย ไม่ว่าจะพยายามเท่าไหร่ก็ลืมคุณไปไม่ได้ ไม่ว่าจะพยายามยังไงก็คิดถึงคุณทุกลมหายใจ ได้โปรด...กลับมาเถอะครับ...

เพียงต้องการ อยากเอ่ยคำลากับเธอซักวินาที
พอให้ฉันได้มองแววตา สุดท้ายของเธอคนดี
ยอมทั้งนั้นแค่เพียงให้ฉัน ได้กอดเธอเอาไว้ตรงนี้
จะย้ำเตือนกับเธอ ว่ารักเธอจนนาทีสุดท้าย

ให้โอกาสผมได้มั้ยครับ...แค่ครั้งเดียว...แค่หนึ่งนาทีผมก็ยอม ผมแค่อยากเจอคุณอีกสักครั้ง อยากกอด อยากบอกให้คุณรู้ว่าผมรักคุณมากแค่ไหน แม้ว่าผลสุดท้ายจะต้องแยกจากกันก็ตาม

เสียงหัวใจร่ำร้องเท่าไหร่ เธอก็ไม่มีวันหวนคืน
มีเพียงฉันที่บอบช้ำ กับใจที่มันแทบสลาย
ใช้ชีวิตทุกวันที่มี เพื่อรักแค่เธอตลอดไป
...แด่เธอที่รัก

แต่ปาฏิหาริย์คงไม่มีจริง ไม่ว่าผมจะเรียกหาคุณเท่าไหร่...คุณก็ไม่ปรากฎกายออกมา ทำไมคุณถึงทำแบบนี้ คุณพยายามจะเล่นตลกอะไรกันแน่ มาหลอกให้ผมรักแล้วก็ทิ้งกันไปแบบนี้ คุณรู้มั้ยผมทรมานแค่ไหน หัวใจผม...มันคงเกินจะเยียวยาแล้วจริงๆ

แต่ไม่ว่ายังไง...ผมก็จะรอคุณอยู่ตรงนี้ จะรักคุณไปเรื่อยๆ แล้วเมื่อไหร่ที่คุณกลับมาที่แห่งนี้อีกครั้ง...คุณจะได้รู้ว่ามีใครคนนึง...ที่รักและรอคุณอยู่เสมอ...ที่นี่...ตลอดไป...

บันทึกจากหัวใจของนภาอันกว้างใหญ่...ถึงหัวใจของสายหมอกที่เลื่อนลอย
บันทึกจากซาวาดะ สึนะโยชิ...ถึงโรคุโด มุคุโร่...

--::--::--::--::--::--::--::--::--::--::--::--::--::--::--::--::--::--::--::--::--::--::--::--::--::--::--::--::--::--::--

จบแล้วขอรับกับเรื่องสั้นเรื่องแรกของกระผม ยังไงก็ช่วยให้คำแนะนำ+ติชม(แต่อย่าแรง)ด้วยนะขอรับ แล้วกระผมจะเอาไปปรับปรุงขอรับ!!!
ปลาลิง. ขอบคุณล่วงหน้าสำหรับทุกความคิดเห็นขอรับ

แก้ไขล่าสุดโดย TEMPest@ เมื่อ Sat 28 Jan 2012, 01:49, ทั้งหมด 3 ครั้ง
TEMPest@
TEMPest@
มาเฟียมือเงิน
มาเฟียมือเงิน

ขึ้นไปข้างบน Go down

[SF] 6927 แด่เธอ...ที่รัก Empty Re: [SF] 6927 แด่เธอ...ที่รัก

ตั้งหัวข้อ by sun sunita Tue 06 Mar 2012, 17:34

สึนะคุงน่าสงสาร
sun sunita
sun sunita
รองหัวหน้าหน่วย
รองหัวหน้าหน่วย

[SF] 6927 แด่เธอ...ที่รัก Empty Re: [SF] 6927 แด่เธอ...ที่รัก

ตั้งหัวข้อ by deeneety Tue 03 Apr 2012, 17:00

อย่า ห..หือ นำ้ตาท่วมบ้านแล้วค่ะ

deeneety
แรกเกิด
แรกเกิด

ขึ้นไปข้างบน

- Similar topics