–––•[~• Reborn-10th •~]•–––
Webmaster "ดีครับทุกคน ถึงผู้มาเยือนและสมาชิก

รักการ์ตูน สมัครและโปรโมทเว็บ

เลยครับ" จาก Tsuna

Join the forum, it's quick and easy

Webmaster "ดีครับทุกคน ถึงผู้มาเยือนและสมาชิก

รักการ์ตูน สมัครและโปรโมทเว็บ

เลยครับ" จาก Tsuna
Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.

ซาวาดะ สึนะโยชิ

pit_taya_za@hotmail.com
mikezayozzz
วองโกเล่รุ่นที่10
sawada~tsunayoshi
8 posters

Go down

ซาวาดะ สึนะโยชิ Empty ซาวาดะ สึนะโยชิ

ตั้งหัวข้อ by sawada~tsunayoshi Thu 11 Feb 2010, 11:57

ซาวาดะ สึนะโยชิ

ซาวาดะ สึนะโยชิ 101705677

บอสของวองโกเล่แฟมิลี่ผู้ครอบครอง "แหวนแห่งนภา"

ซาวาดะ สึนะโยชิ 14629679

ประวัติ

ซาวาดะ สึนะโยชิ นักเรียนชั้นมัธยมศึกษาตอนต้นโรงเรียนนามิโมริ เรียนไม่เก่ง กีฬาก็ไม่ได้เรื่อง เพื่อนๆเรียกว่า ซึนะจอมห่วย เขาเป็นเหลนของเหลนของเหลนของหัวหน้าวองโกเล่แฟมิลีรุ่นที่ 1 ผู้ก่อตั้งวองโกเล่แฟมิลี ที่ล้างมือมาอยู่ที่ประเทศญี่ปุ่น จึงได้เป็นว่าที่หัวหน้าวองโกเล่แฟมิลีคนต่อไป ในขณะที่ผู้ที่มีสิทธิ์ที่จะเป็นหัวหน้าคนต่อไปคนอื่นๆถูกฆ่าตายจนหมด โดยสึนะถูกรีบอร์น นักฆ่าฝีมือดีที่หัวหน้าวองโกเล่แฟมิลีรุ่นที่ 9 ส่งมา ฝึกฝนเพื่อเป็นหัวหน้าวองโกเล่แฟมิลีรุ่นที่ 10 อย่างไม่เต็มใจ

หลังจากถูกรีบอร์นฝึกอย่างหนัก ในที่สุดก็สามารถควบคุมการต่อสู้โดยใช้ไฟได้ นั้นก็คือ เดือดทะลุจุดศูนย์(Zero point Breakthrough)แต่ในระหว่างสู้กับ Xanxus ในศึกชิงแหวน ซึนะได้คิดค้นเปลี่ยนแปลงเป็น เดือดทะลุจุดศูนย์ฉบับดัดแปลง มีอาวุธคือถุงมือไหมพรม หรือ X glove เมื่อจุดไฟขึ้นจะกลายเป็นถุงมือเหล็กและสามารถรวมถุงมือเข้ากับแหวนกลายเป็น X-Glove Ver.V.R.

ข้อมูลส่วนตัว

วันเกิด : 14 ตุลาคม
ราศี : ตุล
ส่วนสูง : 157 ซม.
น้ำหนัก : 46.5 กก.
ไฟธาตุ : นภา
แหวนประจำตัว : แหวนวองโกเล่แห่งนภา และแหวนที่ได้มาจากลันเชียอีกวง(1ในเฮลริง)

เทคนิคและอาวุธที่ใช้

ซาวาดะ สึนะโยชิ 102197495

กระสุนพิเศษ

1.กระสุนดับเครื่องชน
เป็นกระสุนของรีบอร์น เมื่อยิงไปที่ศีรษะของสึนะที่มีอะไรติดค้างอยู่ในใจ ก็จะทำให้ฟื้นคืนชีพเปลี่ยนจากเด็กหนุ่มสุดอ่อนแอ กลายเป็นเด็กหนุ่มที่กล้าบ้าบิ่น
แต่สึนะจะสามารถอยู่ในสภาพนี้ได้แค่5นาทีเท่านั้น (หากว่าตอนที่โดนยิงกระสุนดับเครื่องชนแล้วในใจไม่มีอะไรค้างคา ก็จะสามรถไปยมโลกได้ทันที)

แต่ถ้ายิงกระสุนที่ส่วนอื่นๆของร่างกาย จะปรากฎผลดังนี้

ขา - จะมีกำลังขาที่แข็งแกร่งขึ้น สามารถกระโดดได้สูง เรียกว่า "กระสุนโดดสูง"
แขน ไหล่ ศอก - สามารถทำลายผนังด้วยหมัดเพียวๆ เรียกว่า "กระสุนเมกะดัน"
กระดูกสันหลัง - ผิวหนังทนต่อความร้นและไฟ เรียกว่า "กระสุนแผ่นกันความร้อน"
ท้ายทอย - มีสปริงผมออกจากศีรษะ ช่วยดีดตัวขณะโดดลงพื้น เรียกว่า "กระสุนผมสปริง"
สะดือ - ทนต่อการกินอาหารเป็นพิษ เรียกว่า "กระสุนกระเพาะเหล็ก"
ส้นเท้า - สามารถหมุนข้อเท้าได้360องศา เหมาะสำหรับเคล่อนที่ในน้ำ
แก้ม - ขนาดแก้มบวมขยาย ทำให้หัวเราะยาก? เรียกว่า "กระสุนมิราเม็กโกะ" (มิราเม็กโกะ เป็นการละเล่นของญี่ปุ่น ผู้เล่นสามารถชนะเกมนี้ได้ ต่อเมื่อ ทำให้ผู้เล่นอีกฝ่ายหัวเราะออกมาก่อน) หรือ "กระสุนจ้องหน้าขู่"
กำปั้น - ขนาดกำปั้นใหญ่ขึ้น
ใบหน้าซีกซ้าย - ผมยาวขึ้น ยามที่กำลังหายใจติดขัด

2.กระสุนเสียงบ่น
เป็นกระสุนที่พอยิงใส่สึนะแล้ว โดยขณะนอนก็จะได้ยินเสียงคนรู้จักบ่นแบบเรียลไทม์ แถมเป็นการดึงความมุ่งมันที่แฝงในตัวออกมา สำหรับสึนะนั้น คือการมองพลังอย่างทะลุปรุโปร่งซึ่งเป็นลักษณะเด่นประจำสายเลือดของวองโกเล่ พอผนวกกับถุงมือไฮเปอร์ ก็ทำให้สึนะอยู่ในสภาพที่เรียกว่า Hyper Mode

3.กระสุนสุดระทม
กระสุนของโทมาโซ่ แฟมิลี่ พอยิงด้วยกระสุนนี้แล้ว บุคคลผู้นั้นจะฟื้นแต่ทำให้รู้สึกเสียใจ จนถึงขั้นระบายกับสิ่งที่ผิดพลาดที่เกิดขึ้นในชีวิตของผู้ถูกยิง

4.กระสุนสิงสู่
กระสุนที่สร้างขึ้นโดย เอสทราเนโอ้ แฟมิลี่ พอยิงด้วยกระสุนนี้แล้ว บุคคลผู้นั้นจะสามารถควบคุมร่างกายของผู้อื่นได้ โดยผู้ใช้ต้องเข้มแข็งและเข้ากับกระสุนได้ดี เนื่องจากมันโหดเหี้ยมมาก เลยถูกห้ามใช้โดยวงการมาเฟีย กลายเป็นกระสุนต้องห้าม ในเรื่องคนที่นำออกมาใช้คือ มุคุโร่

เดือดทะลุจุดศูนย์

เดือดทะลุจุดศูนย์ดัดแปลง
เมื่อสึนะใช้ท่า เดือดทะลุจุดศูนย์ ฉบับดัดแปลง ตราสัญลักษ์จะเปลี่ยนเป็นตัว X ของ X glove

ซาวาดะ สึนะโยชิ 14078568

เดือดทะลุจุดศูนย์ต้นตำหรับ
เมื่อสึนะใช้ท่า เดือดทะลุจุดศูนย์ ฉบับต้นตำหรับ ตราสัญลักษ์จะเปลี่ยนเป็นตัว I ของรุ่นที่ 1

ซาวาดะ สึนะโยชิ 19055142

X Glove ซาวาดะ สึนะโยชิ Ond00
เป็นถุงมือแบบเดียวกับรุ่นที่ 1 ได้รับมาจากเลออนในศึกโกคุโย ตอนที่กำลังสู้กับมุคโร่ โดย X glove ในภาคอนาคตได้เปลี่ยนเป็น X glove ver. V.R.(Version Vongola Ring) ซึ่งมีตราสัญลักษ์แหวนแห่งนภาติดอยู่ที่หลังมือ ได้รับมาจากการทดสอบในตำนาน ซึ่งคนทดสอบคือ ฮิบาริ เคียวยะในอีกสิบปีต่อมา

ซาวาดะ สึนะโยชิ 124i120i224i180date1309

ซาวาดะ สึนะโยชิ 14629374

X-Burner

ใช้ไฟปล่อยออกจากมือทั้ง2 ด้านหนึ่งใช้โจมตี อีกด้านหนึ่งใช้ประคองตัวไม่ให้พุ่งไปตามแรงไฟ

ซาวาดะ สึนะโยชิ Xqarjfm21

X-streme
สร้างพายุทำให้อวัยวะภายในของศัตรูใหลไปกองที่เดียวกันโดยการบินวนรอบศัตรูด้วยความเร็วสูง(โหดจริงๆเล๊ย)

กล่อง ซาวาดะ สึนะโยชิ 97834120
กล่องวองโกเล่แห่งนภา มีสิงโตนภา ชื่อนัตสึ (ผวนมาจาก"สึนะ") มีนิสัยคล้ายสึนะคือเมื่ออยู่ในโหมดปรกติจะเป็นเจ้าอาวุธกล่องจอมห่วยที่โดนอาวุธกล่องของโกคุเทระแกล้งอยู่เป็นประจำ แต่ถ้าหากเข้าสู่โหมดต่อสู้จะทำหน้าขมวดขิ้วเหมือนสึนะ ทำให้ดูน่าเกรงขามสมกับเป็นสิงโตของรุ่นที่10!! และเมื่อรวมร่างกับถุงมือจะกลายเป็น แมนเทโล่ดิวองโกเล่พริโม่(ผ้าคลุมแห่งผืนนภา) หรือผ้าคลุมของรุ่นที่1 นั่นเอง

ซาวาดะ สึนะโยชิ Dbz9a0ou1
Warning
Warning

เหรียญตรา : สังกัด:Vongola Family
ซาวาดะ สึนะโยชิ Tsuna
Fanclub:รองประธานTsunaFC
ซาวาดะ สึนะโยชิ Longboed

ขึ้นไปข้างบน Go down

ซาวาดะ สึนะโยชิ Empty Re: ซาวาดะ สึนะโยชิ

ตั้งหัวข้อ by ???????? Thu 11 Feb 2010, 11:58

แล้วไง

????????
ผู้มาเยือน

ซาวาดะ สึนะโยชิ Empty Re: ซาวาดะ สึนะโยชิ

ตั้งหัวข้อ by sawada~tsunayoshi Thu 11 Feb 2010, 12:00

poppuy พิมพ์ว่า:แล้วไง

ก็ให้ความรู้ไงครับอยากมาพิมพ์แบบนี้อีกนะครับ

มีคนให้ความรุ้ก็ควรขอบคุณหน่อยครับ

แต่ก็ไม่เป็นไร
Warning
Warning

เหรียญตรา : สังกัด:Vongola Family

ตั้งหัวข้อ by ???????? Thu 11 Feb 2010, 16:36

ขอบคุณครับ

????????
ผู้มาเยือน

ตั้งหัวข้อ by วองโกเล่รุ่นที่10 Thu 11 Feb 2010, 16:58

THANK YOUนะครับ^__^
Guardian Of Sky
Guardian Of Sky

เหรียญตรา : ซาวาดะ สึนะโยชิ Clip_10

ฉายา : Fanclub:รองประธานTsunaFC
รางวัลกิจกรรม:คลับโคลม
ซาวาดะ สึนะโยชิ 56284086
ซาวาดะ สึนะโยชิ 4ykpm

ตั้งหัวข้อ by sawada~tsunayoshi Thu 11 Feb 2010, 18:16

ไม่เป็นไรครับ
Warning
Warning

ตั้งหัวข้อ by mikezayozzz Sun 14 Mar 2010, 17:28

โอ้ว ที่ นี้ เรา ก้อ รุ้ สัก ที ว่า

สึนะ เปง ใคร

ซาวาดะ สึนะโยชิ Dd987055b8
mikezayozzz
mikezayozzz
มาเฟียฝึกหัด

ตั้งหัวข้อ by pit_taya_za@hotmail.com Wed 17 Mar 2010, 09:36

อั น นี้ เ เ จ่ ม จิ ง ๆ ๆ รู้ สึ ก ว่ า ดี ม า ก เ ล ย

ตั้งหัวข้อ by banknana7 Wed 31 Mar 2010, 19:30

ใจจร้า
banknana7
banknana7
มาเฟียมือเงิน
มาเฟียมือเงิน

ตั้งหัวข้อ by MoNotoY Sun 04 Apr 2010, 19:41

รูปสึนะข้างบน ตีน มโหลานเรย
ตูม!!!
ซาวาดะ สึนะโยชิ 98465
MoNotoY
MoNotoY
รองหัวหน้าหน่วย
รองหัวหน้าหน่วย

ตั้งหัวข้อ by ToonSaMa1387 Thu 11 Aug 2011, 17:44

MoNotoY พิมพ์ว่า:รูปสึนะข้างบน ตีน มโหลานเรย
ตูม!!!
ซาวาดะ สึนะโยชิ 98465

เห็นด้วยนิดหน่อย แต่ไม่ได้อะไรมากนิ

ขอบคุณค่ะ
ToonSaMa1387
ToonSaMa1387
หัวหน้ากอง
หัวหน้ากอง

ตั้งหัวข้อ by pan1921 Thu 29 Dec 2011, 06:30

555555
pan1921
pan1921
มาเฟียมือทอง
มาเฟียมือทอง

ขึ้นไปข้างบน

- Similar topics