–––•[~• Reborn-10th •~]•–––
Webmaster "ดีครับทุกคน ถึงผู้มาเยือนและสมาชิก

รักการ์ตูน สมัครและโปรโมทเว็บ

เลยครับ" จาก Tsuna

Join the forum, it's quick and easy

Webmaster "ดีครับทุกคน ถึงผู้มาเยือนและสมาชิก

รักการ์ตูน สมัครและโปรโมทเว็บ

เลยครับ" จาก Tsuna
Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.

การปลดปล่อยดาบมีกี่ขั้นเหรอครับ

mijiRu
kingnons
kokjunjee
coffeeghost
oodzatearul
hayato.2185
Wood worm
Erise
gokudera.16
Ulkiora
Xanxus_Nsk
beloveforu
lovely_tsuna
ซาวาดะ สึนะ
Sadism-2nd-
rengi344
kii123456
getsuna
oong1
jarkklit
pakae1234
Hitman
V.13-นภา
ekapat354
28 posters

หน้า 2 จาก 2 Previous  1, 2

Go down

การปลดปล่อยดาบมีกี่ขั้นเหรอครับ - Page 2 Empty Re: การปลดปล่อยดาบมีกี่ขั้นเหรอครับ

ตั้งหัวข้อ by kingnons Sat 06 Feb 2010, 10:06

งืมๆ~~~ การปลดปล่อยดาบมีกี่ขั้นเหรอครับ - Page 2 712118
kingnons
kingnons
มาเฟียมือทอง
มาเฟียมือทอง

ขึ้นไปข้างบน Go down

การปลดปล่อยดาบมีกี่ขั้นเหรอครับ - Page 2 Empty Re: การปลดปล่อยดาบมีกี่ขั้นเหรอครับ

ตั้งหัวข้อ by mijiRu Thu 25 Feb 2010, 15:34

8ขั้น ชิไค บังไค บังกุ โนไค เยสไค นมไค นั่นไค และขั้นสุดท้าย ตังไค

mijiRu
แรกเกิด
แรกเกิด

ตั้งหัวข้อ by Espadai Fri 26 Feb 2010, 15:39

มันก้อจะมีชิไค-บังไค-รีซูเรคชั่น เเต่รีซูเรคชั่นเปนของอารันคนร์
Espadai
Espadai
มาเฟียมือเงิน
มาเฟียมือเงิน

ตั้งหัวข้อ by kyoya187 Sat 08 Oct 2011, 23:24

ที่แน่ๆมีแค่ 2ขั้นครับ สำหรับพวยมทูตน่ะคับ
แบบว่าขั้นที่ 1 ก็เปลี่ยนเป็นดาบใหม่หรือสิ่งที่เกี่ยวข้องกับธรรมชาติ
ขั้น 2 ก็เป็นสิ่งที่เหนือธรรมชาติ และมีพลังสูง มียมทูตไม่กี่คนน่ะคับที่ทำได้ พวกที่ทำได้ก็จะเป็นพวกหัวหน้าหน่วย

ส่วนอารันคาร์ก็มี 1 ขั้นครับ แตกต่างจากยมทูตที่ว่า
จะเปลี่ยนจากดาบกลับเป็นร่างเดิมขณะที่เคยเป็นฮอลโลว์น่ะครับ

คนที่ปลดปล่อยได้ 2 ขั้นมีเพียงอุลคิโอร่าคนเดียวครับ เก็กใส่แว่น
kyoya187
kyoya187
มาเฟียฝึกหัด
มาเฟียฝึกหัด

ตั้งหัวข้อ by Morita Chiaki Sat 28 Jan 2012, 15:08

โดยแท้จริงแล้วมี2ขั้นคือชิไคกับบังไคอย่างที่คนอื่นๆตอบค่ะ
แต่ความสามารถของดาบและตัวยมทูตเองก็มีส่วนทำให้ดาบมีหลายรุปลักษ์มากขึ้น ที่เด่นๆก็อย่าง
อุราฮาร่า แค่ชิไคก็ปาไป5แบบ ส่วนบังไคยังไม่รู้(คงอลังการงานสร้างแน่ๆ)
เบียคูยะ มีชิไคแค่แบบเดียว แต่มีบังไคตั้ง4แบบ

เพราะฉะนั้นค.เมพส่วนตัวของยมทูตเป็นตัวกำหนดว่าดาบของตนจะเปลี่ยนรุปได้กี่แบบ ซี่งต้องฝึกฝนกันเยอะเลยทีเดียว

Morita Chiaki
เบ้
เบ้

ตั้งหัวข้อ by zeroalet Thu 20 Sep 2012, 16:32

มีสามขั้นครับ 1.ชิไค เมื่อใช้จะเปลี่ยนรูปแบบดาบมีคุณสมบัติพิเศษ
2.บังไค มีพลังมหาศาลมีน้อยคนใช้ส่วนมากจะเป็นหัวหน้าหน่วย
3.ไฟเนิลบังไค ตั้งแต่ดูมามีแค่อิจิโกะที่ใช้ได้อ่ะน่ะ
zeroalet
zeroalet
เบ้
เบ้

หน้า 2 จาก 2 Previous  1, 2

ขึ้นไปข้างบน