–––•[~• Reborn-10th •~]•–––
Webmaster "ดีครับทุกคน ถึงผู้มาเยือนและสมาชิก

รักการ์ตูน สมัครและโปรโมทเว็บ

เลยครับ" จาก Tsuna

Join the forum, it's quick and easy

Webmaster "ดีครับทุกคน ถึงผู้มาเยือนและสมาชิก

รักการ์ตูน สมัครและโปรโมทเว็บ

เลยครับ" จาก Tsuna
Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.

การปลดปล่อยดาบมีกี่ขั้นเหรอครับ

mijiRu
kingnons
kokjunjee
coffeeghost
oodzatearul
hayato.2185
Wood worm
Erise
gokudera.16
Ulkiora
Xanxus_Nsk
beloveforu
lovely_tsuna
ซาวาดะ สึนะ
Sadism-2nd-
rengi344
kii123456
getsuna
oong1
jarkklit
pakae1234
Hitman
V.13-นภา
ekapat354
28 posters

หน้า 1 จาก 2 1, 2  Next

Go down

การปลดปล่อยดาบมีกี่ขั้นเหรอครับ Empty การปลดปล่อยดาบมีกี่ขั้นเหรอครับ

ตั้งหัวข้อ by ekapat354 Tue 13 Oct 2009, 10:55

ช่วยตอบหน่อยนะ การปลดปล่อยดาบมีกี่ขั้นเหรอครับ 826797 การปลดปล่อยดาบมีกี่ขั้นเหรอครับ 6122
ekapat354
ekapat354
แรกเกิด
แรกเกิด

ขึ้นไปข้างบน Go down

การปลดปล่อยดาบมีกี่ขั้นเหรอครับ Empty Re: การปลดปล่อยดาบมีกี่ขั้นเหรอครับ

ตั้งหัวข้อ by V.13-นภา Tue 13 Oct 2009, 11:24

การปลดปล่อยมี2แบบคับ

1. ชิไค คือการปลดปล่อยขั้นต้น ก้อประมานแบบ จากดาบซามูไรที่เห็นกันธรรมดา กลายเป็นดาบแปลกๆ เช่นของ เรนจิ มายูริ อิจิโกะ ยูมิจิกะ อ่ะครับ ที่สังเกตุได้ง่ายๆ โดยจะต้องผ่านการ สนทนา กับ การ.....(อีกขั้นไรอ่ะ นึกไม่ออก รอเรปล่ามาตอบบบ)

2. บังไค คือการปลดปล่อยสวัสดิกะ ก้อจะเป็นขั้นที่2 ของการปลดปล่อยดาบครับ โดยผู้ที่จะปลดปล่อยสวัสดิกะ ได้ต้องไปถึงขั้นสภาพ สร้างรูปร่างของดาบ และ สภาพยอมจำนนให้ได้ก่อน นั่นเอง
สภาพสร้างรูปร่างก้อคือการที่ เราได้พูดคุยกับดาบโดย ที่ไม่ได้เข้าไปใน โลกของดาบฟันวิญญาณนั่นเอง
V.13-นภา
V.13-นภา
Arcobaleno (Luce)
Arcobaleno (Luce)

เหรียญตรา : สังกัด:Vongola Family
การปลดปล่อยดาบมีกี่ขั้นเหรอครับ Tsuna
ฉายา : การปลดปล่อยดาบมีกี่ขั้นเหรอครับ 1255735764
การปลดปล่อยดาบมีกี่ขั้นเหรอครับ 1255737641
การปลดปล่อยดาบมีกี่ขั้นเหรอครับ 4ykpm

การปลดปล่อยดาบมีกี่ขั้นเหรอครับ Empty Re: การปลดปล่อยดาบมีกี่ขั้นเหรอครับ

ตั้งหัวข้อ by Hitman Thu 22 Oct 2009, 16:11

อือๆ
Hitman
Hitman
Guardian Of Sun

เหรียญตรา : การปลดปล่อยดาบมีกี่ขั้นเหรอครับ Clip_7การปลดปล่อยดาบมีกี่ขั้นเหรอครับ Medal094

อุปกรณ์ : เเหวนวองโกเล่ธาตุอรุณ(ระดับS+)
การปลดปล่อยดาบมีกี่ขั้นเหรอครับ Sunring
ฉายา : ฉายาประจำคลับ:ประธานคลับ
การปลดปล่อยดาบมีกี่ขั้นเหรอครับ 50378251

ตั้งหัวข้อ by pakae1234 Mon 09 Nov 2009, 17:58

อืมหน้าจะ2นะ
pakae1234
pakae1234
รองหัวหน้าหน่วย
รองหัวหน้าหน่วย

ตั้งหัวข้อ by jarkklit Mon 09 Nov 2009, 18:36

อืมเสริม ให้เล่นๆๆๆ ไม่มีจริงหรอกนะ
คือคั่นที่ 3 ขั้น นิชิคะ คือ การที่ดาบกายเป็น สัตว์ที่ดุร้าย และมีขนาดใหญ่ เพื่อปกป้องตนเอง
ยามคับขันหรือยามหมดสติระหว่างการต่อสู้ แต่อาจจะ ไม่สามารถ สู้ให้ชนะได้ แค่พารบหนีได้
แต่ถ้ายามมีสติ และสามารถปลดดาบขั้น นิชิคะได้ พลังก็จะมาก ต้องสนิท กับสวัสดิกะ มากถึงกับยอมตายเพื่อกันได้
และทั้งสอง รวม ใจกันเปงหนึง ((เอาเล่นๆๆไม่จริงจังนะ))
jarkklit
jarkklit
หัวหน้าหมู่
หัวหน้าหมู่

ตั้งหัวข้อ by jarkklit Mon 09 Nov 2009, 18:42

แต่ก็มีนะ พวก ที ปลดดาบอีกแบบหนึง
คือ พวกกลึ่งยมทูตกลึ่งพอโล่ จะมีดาบที่สามารถปลดออกมาแล้ว แปลร่างของตนให้เป็นพอโล่ จะมีพลังมากกว่าพอโล่ธรรมดามาก
jarkklit
jarkklit
หัวหน้าหมู่
หัวหน้าหมู่

ตั้งหัวข้อ by oong1 Tue 17 Nov 2009, 21:14

ดีครับ
oong1
oong1
หัวหน้าหน่วย

ตั้งหัวข้อ by getsuna Thu 19 Nov 2009, 20:21

เคยดูอยู่น่ะ ดูแต่ของพี่อิจิ
แต่ว่าตอนพี่อิจิปลดปล่อยสวัสดิกะ ง่ายๆ คือ บังไค พี่อิจิเท่ มั่กๆ
getsuna ช้อบ ชอบ การปลดปล่อยดาบมีกี่ขั้นเหรอครับ 38431
getsuna
getsuna
หัวหน้ากอง
หัวหน้ากอง

ฉายา : Hibari Fc:สมาชิก
การปลดปล่อยดาบมีกี่ขั้นเหรอครับ 18untitled1

ตั้งหัวข้อ by kii123456 Sun 22 Nov 2009, 10:59

อื้มๆ
kii123456
kii123456
หัวหน้ากอง
หัวหน้ากอง

ฉายา : FanClub:Member ChromeFC
การปลดปล่อยดาบมีกี่ขั้นเหรอครับ 32276675
Fanclub:เลขาTsunaFC
การปลดปล่อยดาบมีกี่ขั้นเหรอครับ Gleka
การปลดปล่อยดาบมีกี่ขั้นเหรอครับ 2untitled
การปลดปล่อยดาบมีกี่ขั้นเหรอครับ 4ykpm

ตั้งหัวข้อ by rengi344 Sun 22 Nov 2009, 16:28

ถ้าความคิดเห็นของคนที่5มีจริงก็ดีนะอิอิ
มี2ขั้น

rengi344
แรกเกิด
แรกเกิด

ตั้งหัวข้อ by Sadism-2nd- Sun 22 Nov 2009, 18:43

อืม
Sadism-2nd-
Sadism-2nd-
MOD SE
MOD SE

เหรียญตรา : การปลดปล่อยดาบมีกี่ขั้นเหรอครับ Clip_4การปลดปล่อยดาบมีกี่ขั้นเหรอครับ Clip_5การปลดปล่อยดาบมีกี่ขั้นเหรอครับ Clip_13
การปลดปล่อยดาบมีกี่ขั้นเหรอครับ Clip_62การปลดปล่อยดาบมีกี่ขั้นเหรอครับ Clip_49การปลดปล่อยดาบมีกี่ขั้นเหรอครับ E2418

อุปกรณ์ : เเหวนวองโกเล่ธาตุพิรุณ(ระดับS+)
+เหรียญธาตุพิรุณ
การปลดปล่อยดาบมีกี่ขั้นเหรอครับ Rainringการปลดปล่อยดาบมีกี่ขั้นเหรอครับ Vongolaringrain
กล่องธาตุพิรุณ(V.Vongola)
การปลดปล่อยดาบมีกี่ขั้นเหรอครับ 9box6
ฉายา : รองชนะเลิศการประกวดวาดภาพ
การปลดปล่อยดาบมีกี่ขั้นเหรอครับ Princess
FanClub:ChairMan YaMa FC
การปลดปล่อยดาบมีกี่ขั้นเหรอครับ 17442237
การปลดปล่อยดาบมีกี่ขั้นเหรอครับ U9s10

ตั้งหัวข้อ by ซาวาดะ สึนะ Fri 27 Nov 2009, 17:41

ชอบอิสึกายะที่สู้ดเลย
ซาวาดะ สึนะ
ซาวาดะ สึนะ

ฉายา : Hibari Fc:สมาชิก
การปลดปล่อยดาบมีกี่ขั้นเหรอครับ 18untitled1

ตั้งหัวข้อ by lovely_tsuna Sat 28 Nov 2009, 02:06

มี2ขั้นค่ะ
1.ขั้นต้น(ชิไค)ดาบจะถูกปลดปล่อยออกมาโดยจะมีคำปลดปล่อยซึ่งจะไม่มีใครซ้ำกันเลย
2.ปลดปล่อยสวัสดิกะ(บังไค)ดาบจะมีพลังเพิ่มขึ้น5-10เท่าโดยเราจะต้องได้รับการเห็นชอบและการยอมจำนนจากดาบฟันวิญญาณก่อนและดาบจะมีรูปร่างเปลี่ยนไปจากชิไค
ดาบที่ยังไม่ได้ปลดปล่อยจะเป็นดาบคาตานะเหมือนกันหมด
แรกเกิด
แรกเกิด

ตั้งหัวข้อ by beloveforu Sat 28 Nov 2009, 12:42

1. ชิไค คือการปลดปล่อยขั้นต้น ก้อประมานแบบ จากดาบซามูไรที่เห็นกันธรรมดา กลายเป็นดาบแปลกๆ เช่นของ เรนจิ มายูริ อิจิโกะ ยูมิจิกะ อ่ะครับ ที่สังเกตุได้ง่ายๆ โดยจะต้องผ่านการ สนทนา กับ การ.....(อีกขั้นไรอ่ะ นึกไม่ออก รอเรปล่ามาตอบบบ)

2. บังไค คือการปลดปล่อยสวัสดิกะ ก้อจะเป็นขั้นที่2 ของการปลดปล่อยดาบครับ โดยผู้ที่จะปลดปล่อยสวัสดิกะ ได้ต้องไปถึงขั้นสภาพ สร้างรูปร่างของดาบ และ สภาพยอมจำนนให้ได้ก่อน นั่นเอง
สภาพสร้างรูปร่างก้อคือการที่ เราได้พูดคุยกับดาบโดย ที่ไม่ได้เข้าไปใน โลกของดาบฟันวิญญาณนั่นเอง
beloveforu
beloveforu
เบ้
เบ้

ตั้งหัวข้อ by Xanxus_Nsk Sun 29 Nov 2009, 19:44

อืมๆ
Xanxus_Nsk
Xanxus_Nsk
Guardian Of Sky
Guardian Of Sky

เหรียญตรา : การปลดปล่อยดาบมีกี่ขั้นเหรอครับ Clip_18การปลดปล่อยดาบมีกี่ขั้นเหรอครับ Secondoการปลดปล่อยดาบมีกี่ขั้นเหรอครับ Clip_16การปลดปล่อยดาบมีกี่ขั้นเหรอครับ Clip_64

อุปกรณ์ : เเหวนวองโกเล่ธาตุนภา(ระดัS+ )
การปลดปล่อยดาบมีกี่ขั้นเหรอครับ Skyring
Box Of Varia
การปลดปล่อยดาบมีกี่ขั้นเหรอครับ Boxvaria

ฉายา : FanClub:President XanxusFC
การปลดปล่อยดาบมีกี่ขั้นเหรอครับ 75883308

ตั้งหัวข้อ by Ulkiora Sat 19 Dec 2009, 23:27

jarkklit พิมพ์ว่า:อืมเสริม ให้เล่นๆๆๆ ไม่มีจริงหรอกนะ
คือคั่นที่ 3 ขั้น นิชิคะ คือ การที่ดาบกายเป็น สัตว์ที่ดุร้าย และมีขนาดใหญ่ เพื่อปกป้องตนเอง
ยามคับขันหรือยามหมดสติระหว่างการต่อสู้ แต่อาจจะ ไม่สามารถ สู้ให้ชนะได้ แค่พารบหนีได้
แต่ถ้ายามมีสติ และสามารถปลดดาบขั้น นิชิคะได้ พลังก็จะมาก ต้องสนิท กับสวัสดิกะ มากถึงกับยอมตายเพื่อกันได้
และทั้งสอง รวม ใจกันเปงหนึง ((เอาเล่นๆๆไม่จริงจังนะ))

น่าจะมีจิงๆๆเนอะ การปลดปล่อยดาบมีกี่ขั้นเหรอครับ 768657
Ulkiora
Ulkiora
มาเฟียฝึกหัด
มาเฟียฝึกหัด

ตั้งหัวข้อ by kii123456 Sat 26 Dec 2009, 15:38

คิดว่า3
kii123456
kii123456
หัวหน้ากอง
หัวหน้ากอง

ฉายา : FanClub:Member ChromeFC
การปลดปล่อยดาบมีกี่ขั้นเหรอครับ 32276675
Fanclub:เลขาTsunaFC
การปลดปล่อยดาบมีกี่ขั้นเหรอครับ Gleka
การปลดปล่อยดาบมีกี่ขั้นเหรอครับ 2untitled

ตั้งหัวข้อ by gokudera.16 Thu 07 Jan 2010, 14:13

อืมถูกต้องครับ
gokudera.16
gokudera.16
บอดี้การ์ด
บอดี้การ์ด

เหรียญตรา : การปลดปล่อยดาบมีกี่ขั้นเหรอครับ Ichigoการปลดปล่อยดาบมีกี่ขั้นเหรอครับ Ishida

ตั้งหัวข้อ by Erise Thu 07 Jan 2010, 18:39

คิดว่า2น่ะค่ะ
Erise
Erise
บอดี้การ์ด
บอดี้การ์ด

เหรียญตรา :
FanClub:Member MukuroFC
การปลดปล่อยดาบมีกี่ขั้นเหรอครับ 24518006

ตั้งหัวข้อ by Wood worm Thu 07 Jan 2010, 18:44

หน้าจะมี 1 นะครับ
การปลดปล่อยดาบมีกี่ขั้นเหรอครับ 712118
Wood worm
Wood worm
เบ้
เบ้

ตั้งหัวข้อ by Hitman Wed 13 Jan 2010, 17:19

ฮิฮิเข้าใจดีแล้วสินะ
Hitman
Hitman

เหรียญตรา : การปลดปล่อยดาบมีกี่ขั้นเหรอครับ Clip_7การปลดปล่อยดาบมีกี่ขั้นเหรอครับ Medal094

อุปกรณ์ : เเหวนวองโกเล่ธาตุอรุณ(ระดับS+)
การปลดปล่อยดาบมีกี่ขั้นเหรอครับ Sunring
ฉายา : ฉายาประจำคลับ:ประธานคลับ
การปลดปล่อยดาบมีกี่ขั้นเหรอครับ 50378251

ตั้งหัวข้อ by hayato.2185 Thu 14 Jan 2010, 17:43

2 ขั้นนะ ชิไคกับบังไค เว้ยเฮ้ย
hayato.2185
hayato.2185
หัวหน้ากอง
หัวหน้ากอง

เหรียญตรา : การปลดปล่อยดาบมีกี่ขั้นเหรอครับ Clip_25

ฉายา : Collanello FC:ประธาน
การปลดปล่อยดาบมีกี่ขั้นเหรอครับ 1untitled2
รางวัลกิจกรรม : คลับมุคุโร่
การปลดปล่อยดาบมีกี่ขั้นเหรอครับ D0ai0
เหรียญตราผู้ชนะกิจ กรรมคลับBluebell:
การปลดปล่อยดาบมีกี่ขั้นเหรอครับ E979c0ac3b

ตั้งหัวข้อ by oodzatearul Sat 30 Jan 2010, 17:23

เคมปาจิไม่เห็นปล่อยได้สักขั้นเลย การปลดปล่อยดาบมีกี่ขั้นเหรอครับ 246735

oodzatearul
มาเฟียมือเงินตรา
มาเฟียมือเงินตรา

เหรียญตรา : สังกัด:Vongola Family
การปลดปล่อยดาบมีกี่ขั้นเหรอครับ Tsuna
FanClub:Member ChromeFC

ตั้งหัวข้อ by coffeeghost Mon 01 Feb 2010, 17:05

2 สุดท้าย บังไค (ปลดปล่อยสวัสดิกะ)
การปลดปล่อยดาบมีกี่ขั้นเหรอครับ Anigif5
coffeeghost
coffeeghost
หัวหน้ากอง
หัวหน้ากอง

เหรียญตรา :
สังก้ด:Varia
การปลดปล่อยดาบมีกี่ขั้นเหรอครับ Xanxus
FanClub:Member XanXusFC
การปลดปล่อยดาบมีกี่ขั้นเหรอครับ 48716745
ฉายา : การปลดปล่อยดาบมีกี่ขั้นเหรอครับ Th_giotto

ตั้งหัวข้อ by kokjunjee Wed 03 Feb 2010, 12:44

การปลดปล่อยดาบมีกี่ขั้นเหรอครับ 98465 การปลดปล่อยดาบมีกี่ขั้นเหรอครับ 246735
kokjunjee
kokjunjee
มาเฟียมือทอง
มาเฟียมือทอง

หน้า 1 จาก 2 1, 2  Next

ขึ้นไปข้างบน