–––•[~• Reborn-10th •~]•–––
Webmaster "ดีครับทุกคน ถึงผู้มาเยือนและสมาชิก

รักการ์ตูน สมัครและโปรโมทเว็บ

เลยครับ" จาก Tsuna

Join the forum, it's quick and easy

Webmaster "ดีครับทุกคน ถึงผู้มาเยือนและสมาชิก

รักการ์ตูน สมัครและโปรโมทเว็บ

เลยครับ" จาก Tsuna
Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.

พบหมอเวล

024518034
hitmanreborn18
ornjangcute
~unichan~
pin_3
ArM149
gokusen2009
kalakasong
MoNotoY
Monster-1st-
kunkao007
Darkhunter
sukisima
gokungborn410
18 posters

หน้า 2 จาก 3 Previous  1, 2, 3  Next

Go down

พบหมอเวล - Page 2 Empty Re: พบหมอเวล

ตั้งหัวข้อ by Darkhunter Sat 03 Apr 2010, 20:56

=[]=;
รายอ่ะหมอ งงรายอ่ะ???
Darkhunter
Darkhunter
มาเฟียมือเทพ
มาเฟียมือเทพ

ฉายา :
พบหมอเวล - Page 2 T8018

ขึ้นไปข้างบน Go down

พบหมอเวล - Page 2 Empty Re: พบหมอเวล

ตั้งหัวข้อ by kalakasong Sun 04 Apr 2010, 09:14

หมอ อายุ เท่าไหร่

เงินเดือน เท่าไหร่

ปล. พอมีไห้ยืมไหมครับ ถังแตก ขอคำปรึกษา ด้วย
kalakasong
kalakasong
หัวหน้ากอง
หัวหน้ากอง

อุปกรณ์ : ตราระดับอ่อนสุดของเว็บมาสเตอร์
พบหมอเวล - Page 2 Acoer
ฉายา : Member: ByaKung FC
พบหมอเวล - Page 2 Member
พบหมอเวล - Page 2 10069
พบหมอเวล - Page 2 Ixxgh

ตั้งหัวข้อ by gokungborn410 Sun 04 Apr 2010, 12:44

สำหรับเรื่องเงินนั้น หมอก็ไม่มีจะให้ยืมเหมือนกันครับ
สำหรับ คนถังแตก นั้น
หมอแนะนำว่า ควรประหยัด หน่อย อย่าฟุ่มเฟือยนะครับ
หัวหน้าหน่วย

ตั้งหัวข้อ by kunkao007 Sun 04 Apr 2010, 15:43

ขอบคุณสำหรับคะแนะนำครับ หมอเวล^_^
kunkao007
kunkao007
Arcobaleno (Skull)
Arcobaleno (Skull)

เหรียญตรา : พบหมอเวล - Page 2 Kclipพบหมอเวล - Page 2 Clip_26พบหมอเวล - Page 2 Clip_15พบหมอเวล - Page 2 Clip_37
อุปกรณ์ : จุกนมอัลโกบาเลโน่: สีม่วง
พบหมอเวล - Page 2 Purple
เเหวนวองโกเล่ธาตุเมฆา(ระดับS+)
พบหมอเวล - Page 2 Cloduring
กล่องธาตุเมฆา(V.Vongola)
พบหมอเวล - Page 2 8box3
ฉายา : พบหมอเวล - Page 2 2untitled
Vocaloid No.6
พบหมอเวล - Page 2 Volcaloid5

ตั้งหัวข้อ by gokungborn410 Sun 04 Apr 2010, 15:51

ไม่เป็นไรครับ
ถ้ามีปัญหามาปรึกษาได้เหมือนเดิมครับ

ตั้งหัวข้อ by gokusen2009 Mon 05 Apr 2010, 00:06

...ไปเล่น Vongola-TEN บ้างนะหมอเวล...คิดได้ไงเนี่ย Doctervel แล้วเป็นหมอจริงป่ะ *~*อยากรู้ง่ะ

แก้ไขล่าสุดโดย gokusen2009 เมื่อ Tue 06 Apr 2010, 20:29, ทั้งหมด 1 ครั้ง
gokusen2009
gokusen2009
หัวหน้าหมู่
หัวหน้าหมู่

ฉายา : Member: ByaKung FC
พบหมอเวล - Page 2 Member
พบหมอเวล - Page 2 Th_giotto

ตั้งหัวข้อ by gokungborn410 Mon 05 Apr 2010, 09:31

ผมไปแน่
แต่เรื่องที่ว่าหมอเป็นหมอหรือเปล่านั้นมันเป็นอดีต
ที่น่าเศร้า

ตั้งหัวข้อ by ArM149 Mon 05 Apr 2010, 11:26

หรอครับ
ArM149
ArM149
เบ้
เบ้

ตั้งหัวข้อ by ArM149 Mon 05 Apr 2010, 11:39

ฝากตัวด้วยนะครับ ผม ผู้ปกครองทุกสิ่ง เป็นผู้ช่วยหมอเวล
(หน้าตาดี) สูง 173 หนัก 49 ลุกครึ่ง ไท ญี่ปุ่น
(แบบนี้ได้มะหมอ)มีอะไรก็ปรึกษาได้นะครับ
หึหึหหึหึหึหึหึหึหึหึหึหึหึหึหหึหึหึหึหึหึห
ArM149
ArM149
เบ้
เบ้

ตั้งหัวข้อ by gokungborn410 Mon 05 Apr 2010, 11:42

อ๋อ คุณนี่เอง
มารายงานตัวแล้วเรอะ

ตั้งหัวข้อ by pin_3 Mon 05 Apr 2010, 11:51

คุนArM149อย่าโพสติดกัน
pin_3
pin_3
หัวหน้ากอง
หัวหน้ากอง

เหรียญตรา : Hibari Fc:สมาชิก
พบหมอเวล - Page 2 18untitled1
ฉายา : พบหมอเวล - Page 2 2untitled

ตั้งหัวข้อ by gokungborn410 Mon 05 Apr 2010, 11:55

ให้อภัยเขาบ้าง
ยังไงก็พวกเดียวกัน

ตั้งหัวข้อ by ArM149 Mon 05 Apr 2010, 12:10

คร้าบบบบบบบ

หึหึหึหึหึหึหึหึห
ArM149
ArM149
เบ้
เบ้

ตั้งหัวข้อ by pin_3 Mon 05 Apr 2010, 19:28

gokungborn410 พิมพ์ว่า:ให้อภัยเขาบ้าง
ยังไงก็พวกเดียวกัน
พวกอะไร
pin_3
pin_3
หัวหน้ากอง
หัวหน้ากอง

เหรียญตรา : Hibari Fc:สมาชิก
พบหมอเวล - Page 2 18untitled1

ตั้งหัวข้อ by ArM149 Mon 05 Apr 2010, 19:43

ไม่รูสิครับ
หึหึหึหหึหึหึหหึหึหึหึหึหหึหึหึหึหึหึ
ArM149
ArM149
เบ้
เบ้

ตั้งหัวข้อ by ~unichan~ Mon 05 Apr 2010, 19:52

- - +++
ขอโทษนะคะ
เผอิญติดใจตรงที่บอกว่าพวกเดียวกันน่ะคะ
มันหมายความว่ายังไงมิทราบคะ ?

ขออภัย หากคำพูดต่อไปนี้จะไปกระทบใครบางคนเข้า

พวกเดียวกันที่ว่าเนี่ย
หมายถึงพวกเกรียนใช่ไหมคะ ?
ขอโทษนะคะ
กรุณาอย่าลำเอียงเพียงเพราะว่าเป็นคนรู้จักกันนะคะ
เพราะไม่เช่นนั้น
คนอื่นอาจะเห็นว่าคุณเป็นคนลำเอียง และ เกรียนเอาได้นะคะ
อ่อ
แล้วก็นะคะ
ถึงใครบางคนที่อาจไม่รู้ตัว
กรุณาอย่าทำตัวหยิ่งผยองมากนะคะ
เดี๋ยวคุณอาจจะถูกหลาย ๆ คนไม่ชอบเอาก็ได้นะคะ

ขออภัยหากคำพูดกระทบถึงคนบางคน (และพวกเกรียน)
~unichan~
~unichan~
Acobaleno (Uni)

เหรียญตรา : พบหมอเวล - Page 2 Clip_9พบหมอเวล - Page 2 Clip_34
สังกัด:Argobarleno
พบหมอเวล - Page 2 L9uni
ฉายา : พบหมอเวล - Page 2 Haruhi
พบหมอเวล - Page 2 2untitled

ตั้งหัวข้อ by gokungborn410 Mon 05 Apr 2010, 20:01

~unichan~ พิมพ์ว่า:- - +++
ขอโทษนะคะ
เผอิญติดใจตรงที่บอกว่าพวกเดียวกันน่ะคะ
มันหมายความว่ายังไงมิทราบคะ ?

ขออภัย หากคำพูดต่อไปนี้จะไปกระทบใครบางคนเข้า

พวกเดียวกันที่ว่าเนี่ย
หมายถึงพวกเกรียนใช่ไหมคะ ?
ขอโทษนะคะ
กรุณาอย่าลำเอียงเพียงเพราะว่าเป็นคนรู้จักกันนะคะ
เพราะไม่เช่นนั้น
คนอื่นอาจะเห็นว่าคุณเป็นคนลำเอียง และ เกรียนเอาได้นะคะ
อ่อ
แล้วก็นะคะ
ถึงใครบางคนที่อาจไม่รู้ตัว
กรุณาอย่าทำตัวหยิ่งผยองมากนะคะ
เดี๋ยวคุณอาจจะถูกหลาย ๆ คนไม่ชอบเอาก็ได้นะคะ

ขออภัยหากคำพูดกระทบถึงคนบางคน (และพวกเกรียน)
ขอโทษนะครับ คือ พวกเดียวกัน
หมายถึง เขา เป็นคนที่ทำงานในกระทู้นี้
หมอไม่ใช่เกรียน เคยแต่ตััดผมเกรียน ตอนม.ต้น

ตั้งหัวข้อ by ~unichan~ Tue 06 Apr 2010, 11:32

- -
คะ
ถ้าอย่างนั้นก็แล้วไป
แต่ก็อย่าทำผิดอีกนะคะ
~unichan~
~unichan~

เหรียญตรา : พบหมอเวล - Page 2 Clip_9พบหมอเวล - Page 2 Clip_34
สังกัด:Argobarleno
พบหมอเวล - Page 2 L9uni
ฉายา : พบหมอเวล - Page 2 Haruhi

ตั้งหัวข้อ by ornjangcute Tue 06 Apr 2010, 14:31

หมอแก่ยัง ไม่ยอมบอก บอกแค่ต่ำกว่า20 ชิชิชิ พบหมอเวล - Page 2 6775
ornjangcute
ornjangcute
มาเฟียมือเงินตรา
มาเฟียมือเงินตรา

ตั้งหัวข้อ by hitmanreborn18 Tue 06 Apr 2010, 15:47

หมอเวลคะเรื่องที่จะถามต่อไปนี้ เมื่อวานเราเคยไปเขียนที่พบหมอเวลสาขา2แล้ว เเต่กลัวหมอเวลจะไม่ได้เข้าไปที่นั้น ก็เลยมาเขียนที่นี่ด้วย กันไม่ได้อ่าน
ถามมา หมอตอบ
เรามีเรื่องอยากจะถามคะ คือ..มีเพื่อน ช. คนหนึ่งคะชื่อว่า เกมส์ อยู่ร.ร.เดียวกันเเต่อยู่คนละห้อง เราไม่เคยคุยกันเลย เเต่มีอยู่วันหนึ่ง ตอนนั้นเรากำลังคุยกับเพื่อนอยู่ที่ใต้อาคาร3 เเต่เรารู้สึงว่ามีใครมองเราอยู่ก็เลยหันไปด้านหลังก็เห็นเกมส์มองมาทางกลุ่มเราที่กำลังคุยกันอยู่ เเล้วตอนนั้นเองเราก็เห็นเกมส์กับหลิน(เพื่อนห้องเดียวกับเรา)คุยกัน พอเลิกเรียนเราจึงไปถามหลินว่า "หลินรู้หรือเปล่าว่าเกมส์มองใครอยู่" หลินก็บอกว่า"มันมองคนที่ชอบอยู่"เเล้วเราก็ถามไปอีกว่า"แล้วใครหละ" เราได้คำตอบมาจากหลินก็คือ"คนที่เกมส์ชอบก็คือ แจกัน(ชื่อเล่นเราเอง)"เราอึ่งไปประมาณ10วิ เเล้วเราก็คิดไปว่า "หน้าอย่างเราหรอจะมีคนชอบ" แต่เราก็ไม่เเน่ใจกับคำพูดของหลินหรอกนะ เเล้วเราก็ไปเล่าให้เพื่อนสนิทที่ชื่อพีชให้ฟัง พีชก็บอกว่า"เราก็สังเกตอยู่เหมือนกันเกมส์ชอบมาหมองเเจตลอดเลยตั่งเเต่ป.5เเล้วหละ"เราอึ่งไปอีกรอบนี่เราไม่รู้อะไรเลยหรือนี่ แล้วหลังจากที่เรารู้ความจริงในวันนั้น พีชก็มาบอกความเปลี่ยนเเปลงของเกมส์ตลอดเลย เช่น
1.เกมส์ชอบเข้าใจผิดว่าพีชคือเรา
2.ครั้งหนึ่งพีชเผลอไปเดินชนเกมส์เเล้วเกมส์ก็บอกไปว่า"ขอโทษนะเเจกัน"
3.ฯลฯ
เเล้ววันสอบปลายภาควันสุดท้ายเราก็เดินคุยกับเพื่อนเลื่อยเปื่อย เราก็เห็นเกมส์อยูใต้อาคาร3 ตอนนั้นเราไม่เอะใจอะไรเเต่พอมาถึงโรงอาหารไม่ถึง5นาที เราก็เห็นเกมส์อยู่โรงอาหารเเล้วเราเริ่มเอะใจเเล้ว แล้วเราก็เดินไปเรื่อยๆใกล้จะถึงอาคาร3เรารู้สึกว่ามีคนเดินตามมาพอเราหันไปก็เห็นเกมส์อยู่ด้านหลังเเล้ว(โอ้ว...พระเจ้าหรือว่าเรื่องที่หลินพูดจะเป็นเรื่องจริง) และตอนนั้นเรากำลังจะถามเกมส์ให้รู้เเล้วรู้รอดกันไปเลย เเต่ไม่ทันพูดจบเกมส์ก็เดินหนีไปเเล้ว เเล้วเราก็ไปเล่าเรื่องนี้ให้พีชฟังเเล้วพีชก็บอกไปว่า"บางที่เกมส์ก็อาจจะรู้สึกLove Love กับเเจกันก็ได้นะ" ตอนเที่ยงเราก็เลยให้พีชบอกให้เกมส์มาหาเราเพื่อจะถามเกมส์ว่าคิดยังไงกับเรากันเเน่ แต่เกมส์ก็บอกว่าไม่รู้จักเราเลย เเล้วเราก็ถามไปว่า"แล้วที่ไปชนพีชเเต่กลับบอกว่า ขอโทษนะเเจกัน นั้นหมายความว่ายังไง" แต่เกมส์ก็ตอบไปว่า"หรอเราพูดหย่างนั้นหรอเราไม่เห็นรู้เรื่องเลย"เเต่เกมส์ทำหน้ายิ้มๆเเล้วเกมส์ก็เดินจากไป เเล้วเราก็ไปเล่าให้พีชฟังพีชก็เลยไปเคลียกับเกมส์ พอพีชไปเคลียเกมส์เสร็จพีชก็มาบอกเราว่า"เราไปถามนายเกมส์มาเเล้วว่าทำไมพูดโกหก แต่นายนั้นกลับบอกว่าเราพูดเเบบนั้นหรอ เราจึงถามเกมส์ว่านายชอบเเจกันหรือเปล่า นายนั้นบอกว่าชอบ เเต่พอเราถามอีกครั้งเกมส์ก็ตอบไปว่าไม่ได้ชอบ"

อยากถามหมอเวลหน่อยว่า เกมส์คิดยังไงกับเราหรอคะ ครั้งเเรกบอกว่าชอบ เเค่ครั้งสอบบอกว่าไม่ชอบ เรางงไปหมดเเล้วคะ
หัวหน้าหมู่
หัวหน้าหมู่

เหรียญตรา : พบหมอเวล - Page 2 Tx282

FanClub:Member XanXusFC
พบหมอเวล - Page 2 48716745
FanClub:PerSoNal SecretaRyFC
พบหมอเวล - Page 2 80436420
รางวัลกิจกรรม : คลับมุคุโร่
พบหมอเวล - Page 2 D0ai0
ฉายา :

ตั้งหัวข้อ by ArM149 Tue 06 Apr 2010, 17:23

อืม .. ผู้ชายก็งี้ละครับ
(เขิน)ผมก็เคยเป็นครับ ก็แล้วแต่เจ้าตัวครับ ว่า

พูดเล่นหรือพูดจริง (รักแรกครับก็มีสับสนกันบ้าง)
ArM149
ArM149
เบ้
เบ้

ตั้งหัวข้อ by hitmanreborn18 Tue 06 Apr 2010, 18:15

ทามไมพวกผู้ชาย ปากไม่ตรงกันใจจังเลย(เข้าใจยาก)
หัวหน้าหมู่
หัวหน้าหมู่

เหรียญตรา : พบหมอเวล - Page 2 Tx282

FanClub:Member XanXusFC
พบหมอเวล - Page 2 48716745
FanClub:PerSoNal SecretaRyFC
พบหมอเวล - Page 2 80436420
รางวัลกิจกรรม : คลับมุคุโร่
พบหมอเวล - Page 2 D0ai0
ฉายา :

ตั้งหัวข้อ by ArM149 Tue 06 Apr 2010, 19:44

ก็ .นะครับ เขาคงเขินหรือทำอะไรไม่ถูกเวลาเจอคนที่ชอบน่ะครับ

หรืออีกกรณี ชายผู้นั้นเปลี่นยใจไปชอบคนอื่นก็ได้นะครับ
ก็มีความเป้นไปได้ ว่า รักนะ แต่ไม่แสดงออก
อะไรประมานนั้นครับผู้ชายก็มีหลาย หน้าใส ประเภทครับ
ArM149
ArM149
เบ้
เบ้

ตั้งหัวข้อ by gokungborn410 Tue 06 Apr 2010, 20:06

ผู้ช่วยของหมอพูดไปหมดแล้ว
แล้วหมอจะพูดอไรต่อหละ???

ตั้งหัวข้อ by ArM149 Tue 06 Apr 2010, 20:12

หึหึหึหึหึหึหึหึห
แหม หมอก็พูดเกินไปนะ ครับ
Yชวด
ArM149
ArM149
เบ้
เบ้

หน้า 2 จาก 3 Previous  1, 2, 3  Next

ขึ้นไปข้างบน

- Similar topics