–––•[~• Reborn-10th •~]•–––
Webmaster "ดีครับทุกคน ถึงผู้มาเยือนและสมาชิก

รักการ์ตูน สมัครและโปรโมทเว็บ

เลยครับ" จาก Tsuna

Join the forum, it's quick and easy

Webmaster "ดีครับทุกคน ถึงผู้มาเยือนและสมาชิก

รักการ์ตูน สมัครและโปรโมทเว็บ

เลยครับ" จาก Tsuna
Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.

Review Naruto Movie Shippuden 2 : Kizuna ค่ะ (spoil ชัวร์)

Xanxus_Nsk
freenoboom
6 posters

Go down

Review Naruto Movie Shippuden 2 : Kizuna ค่ะ (spoil ชัวร์) Empty Review Naruto Movie Shippuden 2 : Kizuna ค่ะ (spoil ชัวร์)

ตั้งหัวข้อ by freenoboom Mon 30 Nov 2009, 18:45

Review Naruto Movie Shippuden 2 : Kizuna ค่ะ (spoil ชัวร์)
ภาคนี้เนื้อหาหลักๆเป็นการต่อสู้ของฝ่ายนารูโตะกับฝ่ายนินจาท้องฟ้าค่ะ(โดยมีเกะพ่วงมาด้วย)

ณ รังของโอโรจิมารุ เริ่มต้นมาก็แฟนเซอร์วิสเลย เกะโชว์เปลือยครึ่งท่อน (แม่ยกเกะคงกรี๊ดกันน่าดู)
Review Naruto Movie Shippuden 2 : Kizuna ค่ะ (spoil ชัวร์) 01
หลังจากนั้นก็เป็นฉากกองเรือของฝ่านนินจาท้องฟ้ากำลังเตรียมการบุกหมู่บ้านโคโนฮะทางอากาศ นินจาท้องฟ้านั้นเคยถูกหมู่บ้านโคโนฮะทำลายสมัยสงครามครั้งใหญ่เมื่อหลายปีก่อน แต่ยังมีบางส่วนหลงเหลือรอดอยู่ จึงกลับมาล้างแค้น
Review Naruto Movie Shippuden 2 : Kizuna ค่ะ (spoil ชัวร์) 02
ฉากนี้มันคุ้นๆ เหมือนเพิร์ล ฮาร์เบอร์มั๊ยคุณว่า (ฉากออกตัว,ส่งซิกการทางอากาศ,บินผ่านภูเขา,เด็กๆแหงนมองท้องฟ้า,ผ้าที่ตากบนราวปลิวว่อน) เราดูแล้วขำกลิ้ง เรียกว่าได้แรงบันดาลใจมาได้มั๊ยเนี่ย นี่แค๊ปมาให้ดูภาพต่อภาพเลย
Review Naruto Movie Shippuden 2 : Kizuna ค่ะ (spoil ชัวร์) 03
และแล้วฝ่ายทหารญี่ปุ่นก็เริ่มเปิดฉากถล่มเพิร์ลฮาร์เบอร์ทางอากาศโดยการทิ้งระเบิด เอ๊ยนินจาท้องฟ้าถล่มโคโนฮะReview Naruto Movie Shippuden 2 : Kizuna ค่ะ (spoil ชัวร์) 04
ผู้คนหนีตายอลหม่าน ซึนาเดะรีบสั่งการให้เข้าสู่สภาวะฉุกเฉินระดับ 3 นินจาโคโนฮะเริ่มทำการตอบโต้บ้างแต่ก็ไร้ผล(เพราะคู่ต่อสู้อยู่บนอากาศ อาวุธครบมือ ว่าแต่...เรื่องนี้มันมีระเบิดน่ะเข้าใจ แต่มันดันมีปืนด้วยนี่สิ งง) พวกเนจิและคนอื่นๆช่วยเหลือผู้คนหลบระเบิด+กระสุนปืน
Review Naruto Movie Shippuden 2 : Kizuna ค่ะ (spoil ชัวร์) 05
นารูโตะซึ่งตกใจกับความอลหม่าน ได้พบกับชายลึกลับคนหนึ่งซึ่งช่วยปฐมพยาบาลผู้คนที่บาดเจ็บ และให้นารูโตะนำคนเหล่านั้นไปส่งโรงพยาบาล ระหว่างนั้นพวกนินจาท้องฟ้าได้ใช้จักระที่ใช้ในการควบคุมการบินจนเกือบหมด จึงได้ล่าถอยไป
Review Naruto Movie Shippuden 2 : Kizuna ค่ะ (spoil ชัวร์) 06
ที่โรงพยาบาลซากุระและฮินาตะที่เข้ามาดูคนไข้ก็ประหลาดใจกับความสามารถในการรักษาเบื้องต้นของชายลึกลับที่นารูโตะได้พบ แล้วจู่ๆก็มีชาย(?)ลึกลับเข้ามาในโรงพยาบาล ผู้ซึ่งทราบทีหลังว่าชื่ออามารุ ถามหาผู้เป็นอาจารย์ชื่อชินโน ซึ่งคาดว่าน่าจะเป็นชายลึกลับที่นารูโตะได้พบ นารูโตะจึงไปตามชินโนมา อามารุนั้นมาที่โคโนฮะเพื่อที่จะตามชินโนกลับไปช่วยเหลือหมู่บ้านซึ่งกำลังถูกโจมตี ซึนาเดะจึงจัดทีมฉุกเฉิน 3 คน ประกอบด้วยซากุระ ฮินาตะ และนารูโตะเพื่อไปช่วยเหลือ
Review Naruto Movie Shippuden 2 : Kizuna ค่ะ (spoil ชัวร์) 07
อีกด้าน ที่กองเรือของนินจาท้องฟ้า ทีม 4 คน ที่ประกอบด้วยชิกามารุ ซาอิ คาคาชิ และชิโนะ ก็ได้เริ่มแผนทำลายกองเรือของฝ่ายนินจาท้องฟ้า
Review Naruto Movie Shippuden 2 : Kizuna ค่ะ (spoil ชัวร์) 08
ที่รังของโอโรจิมารุ ซาสึเกะได้รับคำสั่งให้ไปนำตัวชายผู้รู้เคล็ดวิชาย้ายร่างโดยสมบูรณ์แบบมา เนื่องจากโอโรจิมารุกำลังป่วยหนักเพราะร่างที่ใช้กำลังใกล้หมดอายุขัย
Review Naruto Movie Shippuden 2 : Kizuna ค่ะ (spoil ชัวร์) 09
ทางด้านพวกนารูโตะ ต้องเดินทางผ่านแม่น้ำท่ามกลางป่าดงดิบเพื่อไปยังหมู่บ้านของอามารุ ระหว่างนั้นนินจาท้องฟ้าบินมาตรวจการณ์ นารูโตะและอามารุจึงลงไปหลบใต้น้ำ ทำให้นารูโตะสังเกตออกว่าอามารุนั้นจริงๆแล้วเป็นผู้หญิง แต่แล้วนารูโตะก็โดนปลามีพิษกัดเข้า อามารุจึงทำการรักษาโดยดูดแผลให้ (ฉากหื่นๆอีกละ โตะหน้าแดงเลย >////<)
Review Naruto Movie Shippuden 2 : Kizuna ค่ะ (spoil ชัวร์) 10
ทั้งสี่คนเดินทางมาถึงหมู่บ้าน ก็พบว่าถูกเผาจนวอดวาย แต่กลับไม่พบใครเลย อามารุผู้ตื่นตระหนก รีบวิ่งพร้อมตะโกนเรียกหาคนในหมู่บ้าน โดยที่ไม่รู้ว่ามีกับดักซ่อนอยู่ ชินโนเอาตัวเข้ารับมีดจำนวนมากที่พุ่งมาจากกับดักแทนอามารุจนตัวตาย
Review Naruto Movie Shippuden 2 : Kizuna ค่ะ (spoil ชัวร์) 11
เมื่อฝังชินโนแล้ว พวกนารูโตะจึงแยกย้ายกันออกตามหาคนในหมู่บ้านที่เหลือ นารูโตะและซากุระพบกับซากปรักหักพังเก่าแก่ลึกลับ พร้อมกับอามารุซึ่งถูกปีศาจซึ่งกินพลังงานด้านมืดของมนุษย์"เรย์บิ"เข้าสิง เรย์บินั้นเห็นความมืดในตัวนารูโตะ จึงโจมตีและพยายามทำให้นารูโตะกลายร่างเป็น 9 หาง จนนารูโตะหางงอกออกมาถึงสามหาง แต่แล้วก็กลับคืนสภาพเดิมได้ด้วยยันต์ที่จิไรยะให้มาพกไว้ นารูโตะเรียกสติของอามารุคืนจนพ้นจากการถูกสิง
Review Naruto Movie Shippuden 2 : Kizuna ค่ะ (spoil ชัวร์) 12
นารูโตะและอามารุวิ่งเข้าไปตามหาชาวบ้านที่เหลือภายในซากปรักหักพัง แล้วจู่ๆซากนั้นก็ลอยบินขึ้นบนท้องฟ้า ซึ่งที่จริงแล้วซากปรักหักพังนี้เป็นฐานลับของนินจาท้องฟ้า
Review Naruto Movie Shippuden 2 : Kizuna ค่ะ (spoil ชัวร์) 13
ระหว่างนั้นเองกองเรือของนินจาท้องฟ้าที่พวกชิการมารุเข้าโจมตี ก็โดนแมลงกินเหล็กของชิกามารุทำลายจนสิ้นซาก
Review Naruto Movie Shippuden 2 : Kizuna ค่ะ (spoil ชัวร์) 14
ที่ป้อมบินลอยฟ้านั้นเอง อามารุและนารูโตะก็ได้พบกับชินโนผู้ซึ่งยังมีชีวิตอยู่ ชินโนเปิดเผยว่าตนเองเป็นหัวหน้าของนินจาท้องฟ้า และปลอมตัวเป็นหมอ เดินทางไปตามหมู่บ้านต่างๆเพื่อตามหาคัมภีร์ที่จะคืนชีพให้เรย์บิ และนำพลังงานด้านมืดมาเป็นของตน เขาได้หลอกใช้อามารุมาตลอด
Review Naruto Movie Shippuden 2 : Kizuna ค่ะ (spoil ชัวร์) 15
นารูโตะเจ็บปวดแทนอามารุซึ่งปวดร้าวจนกรีดร้องออกมา เขาปะทะกับชินโน ผู้ซึ่งกลายสภาพไปด้วยพลังความมืด นารูโตะบอกให้อามารุยอมบอกความรู้สึกที่แท้จริงของตนกับชินโน
Review Naruto Movie Shippuden 2 : Kizuna ค่ะ (spoil ชัวร์) 16
ขณะที่กำลังจะเข้าไปจัดการขั้นสุดท้ายกับชินโน นารูโตะก็ถูกขัดขวางโดยซาสึเกะ ผู้ซึ่งจู่ๆก็ปรากฏตัวขึ้น ซาสึเกะใช้พลังทำให้ชินโนหมดสภาพ แล้วจึงบอกความประสงค์ของตนเองให้ฟัง ชินโนไม่ยอมทำตาม แต่ได้มอบคัมภีร์ความลับให้แทน แล้วจึงหนีไป
Review Naruto Movie Shippuden 2 : Kizuna ค่ะ (spoil ชัวร์) 17
ซาสึเกะรีบตามชินโนไปพร้อมๆกับนารูโตะ(มันคงวิ่งตามเกะมากกว่า) จนไปพบห้องซึ่งมีชินโนและรังไหมของเรย์บิ ชินโนรวมร่างเข้ากับเรย์บิ และเข้าจู่โจมทั้งสองคน ทั้งสองคนพยายามสู้แต่ไม่เป็นผลเพราะเรย์บิดูดซับจักระได้ นารูโตะจึงปลดปล่อยพลังจักระออกมามากจนเรย์บิรับไม่ไหว และได้ใช้กระสุนวงจักรจัดการเรย์บิสำเร็จ(ด้วยความช่วยเหลือของซาสึเกะ)
Review Naruto Movie Shippuden 2 : Kizuna ค่ะ (spoil ชัวร์) 18
นารูโตะวิ่งตามซาสึเกะไปจนได้พบกับอามารุ ฮินาตะและชาวบ้านที่โดนจับมา นารูโตะจึงให้ทุกคนขึ้นเครื่องร่อนเพื่อหนีไปจากป้อมที่กำลังจะตกลงพื้น พร้อมๆกับ(บังคับ)ให้ซาสึเกะร่อนลงไปด้วย โดยก่อนซาสึเกะจะลงไปนารูโตะกระซิบบอกอะไรบางอย่างกับซาสึเกะ ขณะที่กำลังจะเตรียมตัวตายไปพร้อมกับป้อมบินอยู่นั้นเอง นารูโตะก็นึกถึงคำพูดของจิไรยะ ทำให้คิดได้ว่าตนเองนั้นเป็นคนไม่ยอมแพ้จนถึงที่สุด จึงได้แยกเงาพันร่างถล่มปราสาทจนพังเป็นชิ้นๆและตกลงมา อามารุซึ่งเห็นนารุโตะกำลังตกลงสู่พื้น จึงกระโดดเข้ารับและตกลงไปด้วยกัน แต่ก็ได้กามะบุนตะซึ่งจิไรยะเรียกออกมาพองตัวรับไว้ได้
Review Naruto Movie Shippuden 2 : Kizuna ค่ะ (spoil ชัวร์) 19
ด้านซาสึเกะซึ่งนำคัมภีร์กลับไปให้โอโรจิมารุ โอโรจิมารุได้ถามว่าซาสึเกะไปพบกับอะไรดีๆมารึ ซาสึเกะได้นึกถึง(เรื่องดีๆที่ว่า)นารูโตะได้กระซิบบอกตนไว้ว่า"ไม่ว่ายังไงชั้นก็จะพาตัวนายกลับมาที่โคโนฮะให้ได้" จบจ้า สรุปภาคนี้โตะเจ้าชู้ใส่ทั้งหญิงและชาย เลยได้ใจมาถ้วนหน้า
Review Naruto Movie Shippuden 2 : Kizuna ค่ะ (spoil ชัวร์) 20

)
ภาคนี้เนื้อหาหลักๆเป็นการต่อสู้ของฝ่ายนารูโตะกับฝ่ายนินจาท้องฟ้าค่ะ(โดยมีเกะพ่วงมาด้วย)
freenoboom
freenoboom
หัวหน้ากอง
หัวหน้ากอง

เหรียญตรา : FC : Member Fran
Review Naruto Movie Shippuden 2 : Kizuna ค่ะ (spoil ชัวร์) Cayaedit7

ขึ้นไปข้างบน Go down

Review Naruto Movie Shippuden 2 : Kizuna ค่ะ (spoil ชัวร์) Empty Re: Review Naruto Movie Shippuden 2 : Kizuna ค่ะ (spoil ชัวร์)

ตั้งหัวข้อ by Xanxus_Nsk Tue 01 Dec 2009, 17:23

ขอบใจมาก
Xanxus_Nsk
Xanxus_Nsk
Guardian Of Sky
Guardian Of Sky

เหรียญตรา : Review Naruto Movie Shippuden 2 : Kizuna ค่ะ (spoil ชัวร์) Clip_18Review Naruto Movie Shippuden 2 : Kizuna ค่ะ (spoil ชัวร์) SecondoReview Naruto Movie Shippuden 2 : Kizuna ค่ะ (spoil ชัวร์) Clip_16Review Naruto Movie Shippuden 2 : Kizuna ค่ะ (spoil ชัวร์) Clip_64

อุปกรณ์ : เเหวนวองโกเล่ธาตุนภา(ระดัS+ )
Review Naruto Movie Shippuden 2 : Kizuna ค่ะ (spoil ชัวร์) Skyring
Box Of Varia
Review Naruto Movie Shippuden 2 : Kizuna ค่ะ (spoil ชัวร์) Boxvaria

ฉายา : FanClub:President XanxusFC
Review Naruto Movie Shippuden 2 : Kizuna ค่ะ (spoil ชัวร์) 75883308

Review Naruto Movie Shippuden 2 : Kizuna ค่ะ (spoil ชัวร์) Empty Re: Review Naruto Movie Shippuden 2 : Kizuna ค่ะ (spoil ชัวร์)

ตั้งหัวข้อ by freenoboom Wed 02 Dec 2009, 13:18

มีให้ดูด้วยนะ กะว่าจะเอามาให้ดูด้วยแต่ว่าตอนไม่ครบนะ
ขอโทษ
freenoboom
freenoboom
หัวหน้ากอง
หัวหน้ากอง

Review Naruto Movie Shippuden 2 : Kizuna ค่ะ (spoil ชัวร์) Cayaedit7

ตั้งหัวข้อ by kuromu Wed 02 Dec 2009, 16:53

อยากดูจัง
kuromu
kuromu
หัวหน้ากอง
หัวหน้ากอง

เหรียญตรา : Review Naruto Movie Shippuden 2 : Kizuna ค่ะ (spoil ชัวร์) Clip_2

ฉายา : FanClub:Member MukuroFC
Review Naruto Movie Shippuden 2 : Kizuna ค่ะ (spoil ชัวร์) 83298465
Review Naruto Movie Shippuden 2 : Kizuna ค่ะ (spoil ชัวร์) Wf910

ตั้งหัวข้อ by freenoboom Fri 04 Dec 2009, 16:31

ใช่ๆอยากดู
freenoboom
freenoboom
หัวหน้ากอง
หัวหน้ากอง

ตั้งหัวข้อ by freenoboom Fri 04 Dec 2009, 16:32

แต่ดูแล้ว
freenoboom
freenoboom
หัวหน้ากอง
หัวหน้ากอง

ตั้งหัวข้อ by gokudera.16 Mon 21 Dec 2009, 19:51

รูปสวยจัง ยี่ห่า

Review Naruto Movie Shippuden 2 : Kizuna ค่ะ (spoil ชัวร์) Deathbloomsfansubkateky
gokudera.16
gokudera.16
บอดี้การ์ด
บอดี้การ์ด

เหรียญตรา : Review Naruto Movie Shippuden 2 : Kizuna ค่ะ (spoil ชัวร์) IchigoReview Naruto Movie Shippuden 2 : Kizuna ค่ะ (spoil ชัวร์) Ishida

ตั้งหัวข้อ by guardain of storm Thu 31 Dec 2009, 16:29

ขอบคุงๆ
guardain of storm
guardain of storm
มาเฟียเทพ
มาเฟียเทพ

เหรียญตรา : Review Naruto Movie Shippuden 2 : Kizuna ค่ะ (spoil ชัวร์) Clip_5Review Naruto Movie Shippuden 2 : Kizuna ค่ะ (spoil ชัวร์) Clip_13Review Naruto Movie Shippuden 2 : Kizuna ค่ะ (spoil ชัวร์) Clip_10
Review Naruto Movie Shippuden 2 : Kizuna ค่ะ (spoil ชัวร์) Clip_63Review Naruto Movie Shippuden 2 : Kizuna ค่ะ (spoil ชัวร์) Clip_18Review Naruto Movie Shippuden 2 : Kizuna ค่ะ (spoil ชัวร์) Clip_39Review Naruto Movie Shippuden 2 : Kizuna ค่ะ (spoil ชัวร์) Vk281
อุปกรณ์ : เเหวนวองโกเล่ธาตุวายุ(ระดับS+)
Review Naruto Movie Shippuden 2 : Kizuna ค่ะ (spoil ชัวร์) Stormring
Sistema C.A.I Box
Review Naruto Movie Shippuden 2 : Kizuna ค่ะ (spoil ชัวร์) Boxsis
เฟรมเเอร์โรว์
Review Naruto Movie Shippuden 2 : Kizuna ค่ะ (spoil ชัวร์) O4000
ฉายา : รองประธานคลับgokudera
Review Naruto Movie Shippuden 2 : Kizuna ค่ะ (spoil ชัวร์) L72hl

ตั้งหัวข้อ by rambo1048 Wed 27 Jan 2010, 19:51

ภาคนี้อยากดูเป็นบ้าเลยอ่ะ
มีขายที่ไหนอ่ะ
rambo1048
rambo1048
มาเฟียมือทอง
มาเฟียมือทอง

ขึ้นไปข้างบน

- Similar topics